ഒരടിയല്ലേ ഉള്ളു?പക്ഷെ അതത്ര ചെറുതല്ല!‘ഥപ്പഡ്’ കാണാതെ പോകരുത്.

V N PRADEEP
അനുഭവ് സിൻഹ സംവിധാനം ചെയ്ത് തപ്‌സി പന്നു നായികയായി എത്തുന്ന പുതിയ ബോളിവുഡ് ചിത്രം ‘ഥപ്പഡ്’  (മുഖമടച്ചുള്ള അടി)     ആമസോണ്‍ പ്രൈമില്‍ പ്രേക്ഷക ഹൃദയം കീഴടക്കി മുന്നേറുകയാണ്‌.തപ്സിക്ക് പുറമെ പവൈൽ ഗുലാട്ടി, രത്‌ന പഥക് ഷാ, തൻവി അസ്മി, ദിയ മിർസ, രാം കപൂർ, കുമുദ് മിശ്ര തുടങ്ങിയ വലിയ താരനിരയും ചിത്രത്തിലുണ്ട്.
                     അമൃത സഭർവാളും വിക്രമും വിവാഹിതരായിട്ട് കുറേ വർഷങ്ങളായി.  അമൃത ഒരു വീട്ടമ്മയാണ്, വിക്രമിനെയും വീടിനെയും പരിപാലിക്കാൻ ദിവസങ്ങൾ ചെലവഴിക്കുന്നു.  വിക്രമിന്‍റെ പ്രമോഷൻ ആഘോഷിക്കുന്നതിനായി അവർ വീട്ടിൽ ഒരു പാർട്ടി സംഘടിപ്പിക്കുന്നു , അത് ലണ്ടനിലേക്ക് താമസം മാറ്റുന്ന ആഘോഷം കൂടിയാണ് .  പാർട്ടിയിൽ, തനിക്ക് പ്രമോഷൻ ലഭിച്ചില്ല എന്ന്  അറിയിച്ചുകൊണ്ട് വിക്രമിന് ഒരു കോൾ വരുന്നു.  കോപാകുലനായി, തന്നെ പിന്തുണയ്‌ക്കാത്തതിന് മേലുദ്യോഗസ്ഥനുമായി പാര്‍ട്ടിക്കിടയില്‍ തർക്കത്തിൽ ഏർപ്പെടുന്നു.  അമൃത മധ്യസ്ഥതക്ക്  ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, വിക്രം ദേഷ്യത്തോടെ എല്ലാവരുടെയും മുന്നിൽ അവളുടെ ചെകിടത്ത്‌ ആഞ്ഞ്അടിക്കുന്നു.  സംഭവം അവളെ നടുക്കി;  അവൾക്ക് അവളുടെ ആത്മാഭിമാനവും വിക്രമിനോടുള്ള സ്നേഹവും നഷ്ടപ്പെടുന്നു.  വിക്രം ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നില്ല, താൻ അസ്വസ്ഥനാണെന്ന് അയാള്‍ പറയുന്നു .

“സിനിമ കണ്ടിട്ടും ഇത്രയ്ക്ക് ബഹളമുണ്ടാക്കാൻ വേണ്ടി ആ ഒരു തല്ലിൽ ഒന്നുമില്ല, ഭർത്താവിനെ മനസ്സിലാക്കി അത് സഹിക്കണമായിരുന്നു എന്ന് തോന്നുന്നവർക്കുള്ള മറുപറടിയും ചിത്രത്തിൽ തപ്സി നൽകിയിട്ടുണ്ട്: “ബസ് ഏക് ഥപ്പഡ് ത്താ… ലേക്കിൻ നഹി മാർനാ ചാഹിയെ ത്താ.”
(ഒരേയൊരടി അത്രയെ ഉള്ളു… പക്ഷെ അടിക്കാൻ പാടില്ലായിരുന്നു.)

 സാധാരണ രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയാതെ അമൃത തന്‍റെ
മാതാപിതാക്കളുടെ വീട്ടിലേക്ക് പോയി. അവിടെത്തന്നെ നില്‍ക്കാന്‍  തീരുമാനിക്കുന്നു , അത്അ കാര്യങ്ങളെ കൂടുതല്‍ വഷളാക്കുന്നു . അത്
അവളും വിക്രമും തമ്മിൽ തർക്കമുണ്ടാകാൻ ഇടയാക്കുന്നു.  തിരികെ വരുത്താനായി അയാള്‍   നിയമപരമായി അവളെ നിർബന്ധിക്കാൻ  ഒരു നിയമ രേഖ അയയ്ക്കുന്നു.  വിവാഹമോചനത്തിനായി അവൾ കേസ് ഫയൽ ചെയ്യുന്നു, ഇത് അവളുടെ കുടുംബത്തെയും ബന്ധുക്കളെയും ഞെട്ടിക്കുന്നു,
ജീവനാംശംകിട്ടാനായി  അമൃത അവകാശവാദങ്ങളൊന്നും ഉന്നയിക്കുന്നില്ല;  അവളെ അടിക്കാൻ വിക്രമിന് അവകാശമില്ലെന്നതാണ് അവളുടെ നിലപാട്.  താൻ ആദരവ് മാത്രമാണ് ആവശ്യപ്പെടുന്നതെന്നും, ഒരു അടിയില്‍  താൻ മുമ്പ് കണ്ണടച്ചിരുന്ന മറ്റെല്ലാ അന്യായമായ കാര്യങ്ങളും കാണാൻ കാരണമായെന്നും അവൾ വിശദീകരിക്കുന്നു.  ഗാർഹിക പീഡന കുറ്റങ്ങൾക്ക് അവർ ഫയൽ ചെയ്യുന്നില്ല.  കാര്യങ്ങള്‍  കൂടുതൽ സങ്കീർണ്ണമാക്കി , അവൾ ഗർഭിണിയാണെന്ന് അവൾ മനസിലാക്കുന്നു .
വിക്രവും അഭിഭാഷകനും അമൃതയ്‌ക്കെതിരെ വൃത്തികെട്ട കുറ്റങ്ങൾ ചുമത്തുകയും അമിതയെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നു , അവൾ മാനസികമായി തകരാറില്‍ ആണെന്ന് അയാള്‍  പറഞ്ഞു.  വിക്രമിനെതിരെ  ഗാർഹിക പീഡന കുറ്റത്തിന് കേസെടുക്കാൻ അമൃത തീരുമാനിക്കുന്നു, പരസ്പര സമ്മതത്തോടെയുള്ള വിവാഹമോചനത്തിനും .
സംവിധായകൻ അനുഭവ് സിൻഹയും നായിക താപ്സി പന്നുവും
 വിക്രമും അഭിഭാഷകനും അമൃത പറഞ്ഞ  നിബന്ധനകൾ അംഗീകരിക്കുകയും പരസ്പര സമ്മതത്തോടെയുള്ള വിവാഹമോചനത്തിന് പരിഹാരം കാണുകയും ചെയ്യുന്നു.  ഗർഭാവസ്ഥയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു കുടുംബ ചടങ്ങിൽ, അമൃത തന്‍റെഅമ്മായിയോട് എല്ലാവരുടെയും മുന്നിൽ സംസാരിക്കുന്നു,
തുടർന്ന് അമൃത നേരിടുന്ന വെല്ലുവിളികളും അവളുടെ നിയമ പോരാട്ടത്തിന്‍റെ ഫലങ്ങളും ആണ് ശേഷം  ചിത്രത്തിൽ കാണുന്നത്.
സർവ്വസാധാരണ വിഷയമായി പൊതു സമൂഹം കണക്കാക്കുന്ന ഒരു പ്രശ്നം അതിൻ്റെ തീവ്രത അത് അനുഭവിക്കുന്ന ഒരാളുടെ ജീവിതം കാണിച്ചുതന്നുകൊണ്ട് ബോധ്യപ്പെടുത്തുകയാണ് ഥപ്പഡ്.
അനുഭവ് സിൻഹയുടെ സംവിധാനത്തിൽ പിറക്കുന്ന പത്താമത്തെ ചിത്രമാണിത്.ഷാരൂഖ് ഖാൻ നായകനായെത്തിയ ബിഗ് ബഡ്ജറ്റ് ചിത്രം “രാ.വൺ” അടക്കമുള്ള ചിത്രങ്ങൾ സംവിധാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കിലും സംവിധായകൻ്റെ മുൽക്ക് (2018), ആർട്ടിക്കിൾ15 (2019) എന്നീ ചിത്രങ്ങളാണ് ഇതിനു മുൻപ് ഒരുപോലെ പ്രേക്ഷക-നിരൂപക പ്രശംസ ഏറ്റുവാങ്ങിയത്. ഇപ്പോൾ ഥപ്പഡിലൂടെയും അനുഭവ് സിൻഹ തൻ്റെ ആവിഷ്ക്കാര മികവ് തുടരുകയാണ്.
ഭാര്യയെ ഭർത്താവ് തല്ലിയാലെന്താ കുഴപ്പം എന്ന് ചോദിക്കുന്ന സമൂഹത്തിൻ്റെ മുഖത്ത് സംവിധായകനും തപ്സിയും ആഞ്ഞടിക്കുകയാണ്. അമൃത എന്ന തപ്സിയുടെ കഥാപാത്രം ഒരോ രംഗത്തും എന്താണ് ഫീൽ ചെയ്യുന്നത് എന്ന് ഒറ്റ ഡയലോഗ് പോലുമില്ലാതെ പ്രേക്ഷകരെ മനസ്സിലാക്കിപ്പിക്കും വിധമാണ്
തപ്സി അഭിനയിച്ചിരിക്കുന്നത്.
Directed by Anubhav Sinha
Produced by Bhushan Kumar
Krishan Kumar
Anubhav Sinha
Written by Anubhav Sinha
Mrunmayee Lagoo
Starring Taapsee Pannu
Music by Songs:
Anurag Saikia
Score:
Mangesh Dhakde
Cinematography Soumik Mukherjee
Edited by Yasha Ramchandani
Production
company
Benaras Media Works
T-Series
Distributed by AA Films
Release date
  • 28 February 2020[1]
Running time
142 minutes[2]
Country India
Language Hindi
Budget est. ₹ 30 crore[3]
Box office est. ₹44.54 crore

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *